Kayan lambu

Beetroot

An kuma san shi da: beets

Tushen da ke da nitrates da yawa, wanda aka nuna yana taimakawa wajen rage hawan jini da kuma inganta aikin motsa jiki.

Sinadarai kowane 100 g raw

Kalori
43
Furotin
1.6 g
Kitsi
0.2 g
Carbohydrate
10 g
Zare
2.8 g

Dalilin da ya sa yake da muhimmanci

  • →Nitrates na abinci suna rage hawan jini

Yadda ake amfani da shi

GasassheGanye danyeBorschtBeet burger
Ci gaba da bincike

Yadda Beetroot yake shiga cikin abincin yau da kullum

Matsakaicin abincin Beetroot yana ƙunshe da 43 kcal, 1.6 g na furotin da 2.8 g na fiber a kowace gram 100. Karanta waɗannan alkaluma tare da yanayin shirye-shiryen da aka nuna a sama: busassun hatsi, dafaffen legumes da mai ba su canzawa. Ka ninka kowane adadi da nauyin da kake ci a zahiri raba da 100. Abincin da ke da ƙarancin furotin ko fiber na iya samun rawar dafa abinci mai amfani; bai kamata a bayyana shi a matsayin tushen waɗannan sinadarai masu mahimmanci ba.

Yawan amfani da Beetroot shine Gasasshe, Ganye danye, Borscht, Beet burger. Zaɓi rabon da shirye-shiryen don wannan rawar maimakon ɗauka cewa kowane sinadari ya kamata ya zama cibiyar abinci. Misali, ganye suna ɗanɗana tasa, mai yana ba da kitse mai yawa, kuma legumes na iya ba da furotin da fiber. Duba ƙimar sinadarai na kayan abincin kuma haɗa shi da abinci masu dacewa a cikin rana.

Abinci a kowace 100 g, da abin da kowane layi yake nufi a zahiri

Ƙimar abinci na Beetroot a kowace 100 g tare da mahallin aiki ga kowane sinadari
SinadariA kowace 100 gDalilin muhimmancinsa
Kalori43Ƙarfin kuzari — yana taimakawa wajen tantance girman sashi idan aka kwatanta da sauran abinci a faranti.
Furotin1.6 gYana tallafawa gyaran tsoka da jin koshi; a haɗa shi a cikin rana maimakon ci gaba ɗaya.
Kitsi0.2 gYana ɗaukar bitamin da ke narkewa a mai da dandano; nau'in mai yana da muhimmanci fiye da adadin.
Carbohydrate10 gBabban tushen kuzari; carbohydrate na abinci mai cikakke yana zuwa tare da fiber da ma'adanai.
Zare2.8 gYana ciyar da ƙwayoyin cuta na hanji, yana daidaita sukarin jini kuma shine sinadarin da yawancin abinci ke ƙasa da shi.

Siyan da adana Beetroot

  • Kwatanta jerin sinadarai da farashin nau'in da kake buƙata. Wani nau'i na yau da kullun na iya zama mai amfani, amma samfuran da aka ƙarfafa na iya ba da sinadarai waɗanda nau'in da ba a ƙarfafa ba ya rasa.
  • Sabbin, daskararre, gwangwani da busassun samfuran sun bambanta a yawan ruwa, gishiri da aka ƙara da shirye-shirye. Kwatanta abinci mai gina jiki ta amfani da yanayin shirye-shirye iri ɗaya da rabon da ya dace, ba nauyin fakitin kaɗai ba.
  • Bi umarnin ajiya na fakitin. Ajiye abinci mai lalacewa da sauri; busasshiyar kabad ba ta dace da kowane sinadari ba.
  • Saya adadin da za ka iya adanawa lafiya kuma ka yi amfani da shi kafin ya lalace. Ƙananan farashin raka'a ba ya adana kuɗi idan an jefar da wani ɓangare na abincin.

Kurakurai na yau da kullum

  • Kwatanta nauyin bushe da dafaffe kamar dai suna daidai. Ruwan da aka sha yayin dafa abinci yana canza sinadarai a kowace gram 100.
  • Ɗauka cewa kowane sinadari na shuka yana ba da furotin, ƙarfe ko fiber mai ma'ana. Yi amfani da ƙimar da ke sama da rabon da kake ci a zahiri.
  • Yin watsi da rashin lafiyar abinci, laushi da ya dace da shekaru ko yanayin rashin lafiya lokacin zabar rabon.
  • Ɗauka cewa kowane sinadari za a iya ci danye. Bi umarnin shirye-shirye, musamman ga busassun wake da abinci da ke buƙatar dafa abinci.

Dafa abinci da Beetroot

Amfanin yau da kullum shine Gasasshe, Ganye danye, Borscht, Beet burger. Kowanne daga cikin waɗannan samfuri ne maimakon girke-girke: da zarar ka san yadda Beetroot yake aiki da zafi da gishiri, za ka iya saka shi cikin abincin da kake dafawa maimakon koyon sabon abinci daga tushe.

Ƙarin tambayoyin da mutane ke yi

Shin Beetroot tushen furotin ne mai kyau?

Ƙimar tunani ita ce 1.6 g a kowace gram 100. Ko hakan yana ba da gudummawa mai ma'ana ya dogara da rabon da kake ci. Ƙaramin adadin da ake amfani da shi don ɗanɗano ko mai dafa abinci bai yi daidai da babban rabon wake ko tofu ba. Kwatanta rabon da aka shirya, ba kawai sunan sinadari ba.

Nawa Beetroot ya kamata in ci a rana?

Babu rabon da ya dace da kowane sinadari ko mutum. Daidaita adadin da rawar sa, yawan kuzari da abincinka gaba ɗaya. Rashin lafiya, yanayin rashin lafiya, shekaru da shirye-shirye suna da mahimmanci. Likita ko mai ba da shawara kan abinci mai gina jiki na iya ba da shawara kan ƙuntatawa na mutum.

Shin Beetroot ya dace da yara da tsofaffi?

Dacewa ya dogara da sinadari, shirye-shirye da mutum. Yi la'akari da rashin lafiyar abinci, iya haɗiye da tauna, haɗarin shaƙa da ƙuntatawa na likita. Gabaɗayan goro da ƙananan guntu na iya buƙatar niƙa ko wani gyara na laushi. Kada ka ɗauka cewa sinadari yana da lafiya ko yana da sinadarai masu yawa kawai saboda shuka ne.

Shin dafa abinci yana canza sinadarai a cikin Beetroot?

Dafa abinci na iya rage wasu bitamin da ke da zafi yayin da yake inganta narkewa ko kuma sa abinci ya zama lafiya don ci. Riba ko asarar ruwa kuma yana canza alkaluma a kowace gram 100. Kwatanta bayanan sinadarai don nau'in dafaffe ko mara dafaffe iri ɗaya, kuma bi umarnin shirye-shirye masu aminci maimakon guje wa dafa abinci don adana sinadarai.

Shin Beetroot yana da tsada?

Farashi sun bambanta ta yanki, yanayi, alama da shirye-shirye. Kwatanta farashin adadin da za ka yi amfani da shi a zahiri, gami da sharar gida da lokacin dafa abinci. Mai, kayan yaji ko sinadari na musamman ba za a iya yanke hukunci a matsayin tushen furotin mai arha ba lokacin da yake ba da ƙaramin furotin a cikin rabon yau da kullun.

Shafukan da ke da alaƙa da wannan ta hanyar musanya, sinadarai, abubuwan gina jiki, da abincin rana.